Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Administrator Avatar của HuyNL
    Thanks
    300

Tổng hợp các Launchers giúp thay đổi giao diện mặc định cho Galaxy Ace

Giao diện của Samsung luôn coi là chuẩn mực của các giao diện dòng điện thoại Android,. Tuy nhiên việc dùng mãi 1 giao diện sẽ gây ra nhàm chán cho người sử dụng. Sau đây mình xin tổng hợp 1 vài launchers khác giúp bạn "đổi gió" cho giao diện của mình.

Còn nếu bạn chưa hiểu về launchers và cách chuyển đổi giữa các lauchers thì hãy truy cập vào đây: Cách chuyển đổi giữa các Launchers cho Galaxy Ace

Các phầm mềm này bạn có thể tải dễ dàng từ trên Market trong máy điện thoại của bạn bằng cách gõ tên launchers đó vào ô search bên trong ứng dụng Market.

Còn nếu bạn chưa biết cách sử dụng phầm mềm Market thì bạn có thể tham khảo tại đây: Cách truy cập ứng dụng Market trong điện thoại Galaxy Ace

1) AWD Launcher

ADW là ứng dụng nguồn mở, có giao diện mặc định tương đối giống với Android 2.2 Froyo. Khả năng tùy biến của ADW cũng khá cao với việc chỉnh sửa số dòng cột icon, thêm các chấm hiển thị Home screen đang duyệt đến thêm các widget lên màn hình chính của điện thoại.

Bạn có thể tùy chỉnh cho ADW Launcher bằng cách đưa máy về màn hình Home tiếp theo đó sử dụng phím Menu rồi chọn vào More > ADW Setting.

Sau đó hệ thống sẽ hiển thị ra rất nhiều tùy chỉnh và có nhiều theme cho bạn lựa chọn như hình bên dưới.

2) Go Launcher EX

Đây là 1 launcher được xem là hoàn hảo nhất thời điểm hiện tại, giao diện đẹp, thông minh và rất nhiều tùy chọn. Được phát triển bởi 1 công ty lớn và thường xuyên có các bản update mới. Đây là 1 lựa chọn thông mình cho nhưng ai mới bắt đầu sử dụng hệ điều hành Android.

Ngoài ra Go launcher còn nổi tiếng nhờ lượng themes đi kèm theo cực kì nhiều,phải nên tới vài trăm. Bạn có thể thay đổi theme cho Go laucher bằng cách đưa máy về màn hình Home tiếp theo đó sử dụng phím Menu rồi chọn vào Themes.

Tiếp đó hệ thông sẽ tự động hiển thị 1 loạt các themes cho bạn lựa chọn và cài đặt.

3) ICS Launcher

Đây là 1 launcher rất khác biệt so với các launchers khác bởi ICS Launcher mang theo phong cách Android 4.0 Ice Cream Ssandwich. Tuy còn nhiều khác biệt so với bản gốc 4.0 nhưng ICS Launcher sẽ là 1 trải nhiệm thú vị cho bạn.

Bạn có thể tùy chỉnh cho ICS Launcher bằng cách đưa máy về màn hình Home tiếp theo đó sử dụng phím Menu rồi chọn vào Launcher settings.

Sau đó hệ thống sẽ hiển thị ra rất nhiều tùy chỉnh cho bạn lựa chọn như hình bên dưới.

4) Launcher Pro

Đây là Launcher được nhiều người dùng Android đánh giá rất cao. Với Launcher Pro, tốc độ thực thi, mọi hoạt động đều rất nhanh, mượt mà và hầu như gặp rất ít lỗi khi hoạt động. Launcher Pro còn trang bị nhiều Home Screen, thuận tiện cho việc bố trí các wigdet và icon ứng dụng.

Bạn có thể tùy chỉnh cho Launcher Pro bằng cách đưa máy về màn hình Home tiếp theo đó sử dụng phím Menu rồi chọn vào Preferences.

Sau đó hệ thống sẽ đưa bạn vào mục settings của laucher,bạn có thể rất tùy chỉnh rất nhiều thứ cho launcher của mình.

5) Launcher 7

Đây là 1 launcher mang cho bạn sự trải nhiệm về WindowsPhone 7. Đây là 1 launcher vô cùng độc đáo và khác lạ so với các launchers khác. Bạn hãy thử tải về và trải nhiệm nhé.

Bạn có thể tùy chỉnh các hiệu ứng,mầu sắc của launcher này bằng cách sử dụng phím Menu rồi chọn Launcher7 Settings.

Đây là giao diện tùy chình cho bạn. Bạn có tha hồ vọc vạch trong mục này.

Vậy là mình đã giới thiệu cho bạn 5 launchers tiêu biểu của Android. Chúc bạn vui vẻ với giao diện mới của mình.
    ...from yesterday

2. The Following User Says Thank You to HuyNL For This Useful Post:

ngoc_cpuhp (21-10-2012)

Thành Viên Mới
    Thanks
    2

Re: Tổng hợp các Launchers giúp thay đổi giao diện mặc định cho Galaxy Ace

hj hj a ơi,e là người thích nhiềm theme đẹp nhưng mà muốn hoạt động ổn định thì dùng cái nào là tốt nhất ạ.tks a nha

Administrator Avatar của HuyNL
    Thanks
    300

Quote Nguyên văn bởi ngoc_cpuhp Xem bài viết
    hj hj a ơi,e là người thích nhiềm theme đẹp nhưng mà muốn hoạt động ổn định thì dùng cái nào là tốt nhất ạ.tks a nha
    Bạn dùng go launcher ý
    ...from yesterday

It's almost here Avatar của ABHazercy
    Thanks
    366

Con Galaxy Ace bộ nhớ trong và ram hơi yếu nên dùng giao diện nào cũng hơi giật. Híc

Từ khóa (Tag) của chủ đề này