Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Question hỏi về cách root và up rom cook 4.0.4 galaxy tab 7.7

mình đang dùng OS 3.2 Honeycomb nguyên bản đi theo máy.mới dùng Android nên còn bỡ ngỡ nên mốn hỏi các bạn nào am hiểu mấy câu
    1.mình muốn up rom 4.0.4 stock thì có cần phải root máy ko
    2.sau khi root xong thì tab 7.7 có icon của app superuser như tab 7.0 ko.mình hỏi câu này có vẻ hơi ngớ ngẩn nhưng mình xem clip có bạn tren tinhte hướng dẫn root tab 7.0 sau khi root xong có cái icon đấy mà mình làm tương tự trên 7.7 thì root xong tìm mãi ko thấy icon đấy đâu.mình nghĩ là do dùng chưa đúng file root ko biết có phải ko.bác nào biết chỉ giáo dùm.nếu có file root 3.2 cho tab 7.7 thì cho mình xin với vì mình lên trên xda chỉ thấy nó còn file root cho ics thôi
    3.mình thấy trên samsung có bản stock 4.0.4 nhưng của austria thì có thể up rom đó ko hay phải đợi có bản vietnam thì mới đc up
    thanks all!!!

Steam CellphoneS Avatar của BlackCat1987
    Thanks
    710

Re: hỏi về cách root và up rom cook 4.0.4 galaxy tab 7.7

Chào cậu
    1. Cậu up rom thì có thể download firmware tại đây : http://www.hotfile.com/dl/162053485/...1_ATO.zip.html
    và Root máy ko liên quan đến việc up Rom Stock, Root máy thật ra là để có thể vào Recovery để up Rom Cook, hoặc là để cài được các phần mềm liên quan đến hệ thống
    2.Sau khi cậu Root xong thì sẽ có biểu tượng Superuser ở trong phần ứng dụng, root của tab 7.7 thì phải copy file root.zip vào bên trong recovery rồi install mới đc
    3.Up đc bình thường bạn nhé, mình đã up lên và dùng thử rồi, good luck to you