Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thành Viên Mới Avatar của anhnq1608
    Thanks
    0

Cách kết nối điện thoại Xperia P với máy tính.

Với những người sử dụng Android sẽ có rất nhiều bạn mới sử dụng cảm thấy khó khăn trong việc kết nối với máy tính. Vì vậy hôm nay mình chia sẻ với các bạn cách kết nối Xperia U với máy tính.

Đầu tiên, các bạn sử dụng cáp zin kèm theo máy và kết nối điện thoại với máy tính. Khi kết nối, điện thoại của bạn hiện lên thông báo sau:

Bạn hãy chọn mục Install,sau đó bạn sẽ thấy trên máy tính của bạn hiện thông báo sau:

Sau khi có thông báo này bạn hãy chọn Run Startme.exe. Sau đó hệ thông sẽ yêu cầu bạn điền 2 tùy chọn sau :

Sẽ có 2 lựa chọn để bạn chọn
    My language: Ngôn ngữ bạn sử dụng.
    My location: Là quốc gia nơi bạn đang sống.
    Sau khi điền xong 2 thông tin trên bạn hãy chọn Install. Tiếp đó chọn I Accept để đồng ý với các điều khoản sử dụng dịch vụ.

Tiếp đó bạn đợi một vài phút, hệ thống sẽ tự động tải về và cài đặt cho bạn. Sau khi cài đặt xong hệ thống sẽ hiện ra giao diện sau.

Bạn hãy chọn File Manager ! New để copy các files hình ảnh,âm thanh... cho điện thoại của bạn. Vậy là mình đã hướng dẫn xong cho bạn cách kết nối điện thoại và máy tính. Chúc các bạn vui vẻ với chiếc điện thoại của mình.
    (^_^)

2. The Following 2 Users Say Thank You to anhnq1608 For This Useful Post:

luuhuuquang (26-07-2012),rohanhn (28-08-2012)

Thành Viên Mới
    Thanks
    3

Re: Cách kết nối điện thoại Xperia P với máy tính.

4rum it nguoi ghe taa

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

bác ơi, cho em hỏi, máy em mấy hôm trước vẫn kết nối với máy tính được, nhưng tự nhiên mấy hôm nay lại không kết nối được, mặc dù trên điện thoại hiện lên đã kết nối với máy tính rồi nhưng trên máy tính lại không thấy gì (

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Smile Re: Cách kết nối điện thoại Xperia P với máy tính.

Quote Nguyên văn bởi chjmchjcbong Xem bài viết
    bác ơi, cho em hỏi, máy em mấy hôm trước vẫn kết nối với máy tính được, nhưng tự nhiên mấy hôm nay lại không kết nối được, mặc dù trên điện thoại hiện lên đã kết nối với máy tính rồi nhưng trên máy tính lại không thấy gì (
    mình cũng bị thế nhưng sau 1 vài lần đau đầu, vọc vạch PC companion thì hình như bạn phải bật PC companion trên máy tính trc, cắm sẵn cổng USB vs máy tính, sau đó tắt điện thoại đi bật lại, cắm cổng micro vào XP khi hiện lên dòng chữ Sony hoặc Xperia, máy mở lên chọn cài đặt PC companion rùi chờ PC companion trên máy tính load, 1 lúc sau sẽ hiện lên cửa sổ mở bộ nhớ điện thoại. Cách này ko biết có phải cách chuẩn ko nhưng mình đã làm dc vài lần rùi

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Mình cụng bị như trên, đã làm theo hướng dẫn cua bạn n.d.a nhưng vẫn ko đc. Help (

Thành Viên Mới
    Thanks
    6

tx admin, vừa rinh em này về, newbie nên đang loay hoay

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

mình cũng đã gặp trường hợp như bạn :~ . Thật sự rất khó chịu Đây có lẻ là lỗi rất thường gặp vs các smartphone chạy HDH Androi ) nhưng giơ mình đã tìm được cách khắc phục ( bạn hãy cài Driver EVGA X58 FTW3 USB 3.0 Driver ) http://www.downloadsource.net/dm/41036/ Giờ mình có thể kết nối vi vu gòi ^^ Chúc bạn thành công .

9. The Following User Says Thank You to golykute For This Useful Post:

Huân Trần (04-01-2013)

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Mình dow DRIVER về rồi không biết làm như thế nào nữa.Chỉ giúp mình dow về rồi cài như thế nào với.cảm ơn !