Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 56
    Administrator Avatar của HuyNL
    Thanks
    300

10 câu hỏi thường gặp cho Xperia Arc S

Sau đây mình xin tổng hợp 1 vài thắc mắc thường gặp cho các bạn đang sử dụng máy Xperia Arc S. Và mình cũng xin hướng dẫn cách khắc phục.

1. Cách cài đặt phần mềm và games cho Xperia Arc S?

-) Có 2 cách cài đặt phần mềm và games là :
    +) Cách 1:Là bạn có thể cài trực tiếp từ ứng dụng Android Market.
    Còn nếu bạn chưa biết cách sử dụng phần mềm Market thì đây là bài hướng dẫn cho các bạn chưa biết sử dụng Android Market : Cách truy cập ứng dụng Market trong điện thoại Xperia Arc S
    +) Cách 2: cài qua file .apk, bạn có thể tham khảo tại đây: Cách cài ứng dụng ngoài qua files .apk

2. Làm sao để máy kết nối 3G cho Xperia Arc S ?

Bạn có thể xem chi tiết về cách kết nối 3G Xperia Arc S cho tại đây : Cách cài đặt 3G Cho Xperia Arc S

3. Cách tăng thời gian sử dụng pin cho Xperia Arc S ?

-Bạn hãy đọc bài viết này để có thể sử dụng pin 1 cách hiệu quả nhất: Cách tiết kiệm pin cho Xperia Arc S

4. Sóng điện thoại của máy hơi yếu làm sao để khắc phục?

- Sóng điện thoại yếu có thể khắc phục bằng cách sau:
    +Trên điện thoại vào mục Setting/ Wireless and network.

Tiếp đó bạn hãy vào Mobile networks.

Tiếp đó vào Network Mode

.

Bạn hãy chọn GSM only như hình dưới.

Vì sóng 2G luôn mạnh hơn sóng 3G tại Việt Nam do vậy tình trạng sóng yếu sẽ được khác phục. Khi nào có nhu cầu dùng 3G bạn có thể chuyển lại WCDMA only.

5.Arc S có hỗ trợ Tiếng Việt và bộ gõ tiếng Việt không ?

- Tiếng Việt đã được tích hợp vào Android, do đó bạn không cần lo rằng máy sẽ không có tiếng Việt.
    - Theo mình phần mềm gõ tiếng Việt tốt hiện nay là: GoTiengViet. Bạn có thể tham khảo phần mềm Go Tieng Viet tại đây :Tổng hợp 10 ứng dụng Việt hay cho Xperia Arc S

6)Sử dụng GPS trên Xperia Arc S như thế nào ?

Đây là bài hướng dẫn cách sử dụng GPS trên Xperia Arc S cho bạn : Hướng dẫn sử dụng GPS cho Xperia Arc S

7)Cách chụp ảnh màn hình trên Xperia Arc S ?

Để sử dụng chức năng này bạn hãy nhấn phím Power (nút tắt mở máy) ở trên đỉnh máy.Tiếp đó hệ thống sẽ hiện ra cửa sổ như sau.

Tiếp đó bạn hãy chọn Take screenshot sau khoảng 3s điện thoại sẽ tự động chụp lại ảnh màn hình của bạn.

8)Tại sao tôi ấn nút chụp ảnh nhưng không chụp được ?

- Bạn lưu ý rằng nút chụp ảnh của Arc S có 2 nấc. Khi bạn ấn nhẹ xuống nấc thứ nhất máy sẽ focus, khi hình vuông trên màn hình chuyển sang màu xanh lá cây thì ấn thêm 1 nấc nữa sẽ chụp được.

9)Tôi muốn truy cập bằng Wifi,vậy tôi phải làm thế nào ?

Đây là bài hướng dẫn cách sử dụng Wifi trên Xperia Arc S cho bạn : Cách sử dụng Wifi trên Xperia Arc S

10)Tôi muốn kết nối điện thoại với máy tính,vậy tôi phải làm thế nào ?

Đây là bài hướng dẫn kết nối điện thoại với máy tính trên Xperia Arc S cho bạn: Cách kết nối điện thoại Xperia Arc S với máy tính
    ...from yesterday

2. The Following User Says Thank You to HuyNL For This Useful Post:

flytothesky_255 (18-06-2013)

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Re: 10 câu hỏi thường gặp cho Xperia Arc S

Mình cũng dùng xperia arcs lt18i. Cho mình hỏi tại sao sau khi sac pin xong máy của mình cứ thỉnh thoảng lại nháy sáng màn hình. Hôm nay tớ hok sac mà cũng tự nhiên sáng rồi tắt màn hình. mỗi lần như thế mình cứ phải mở khóa vào hoặc là tắt máy vào lại mấy lần mới hết. có phải màn hình có vấn đề hok bạn. Trả lời cho tớ nhé.

Steam CellphoneS Avatar của BlackCat1987
    Thanks
    710

Quote Nguyên văn bởi hakito Xem bài viết
    Mình cũng dùng xperia arcs lt18i. Cho mình hỏi tại sao sau khi sac pin xong máy của mình cứ thỉnh thoảng lại nháy sáng màn hình. Hôm nay tớ hok sac mà cũng tự nhiên sáng rồi tắt màn hình. mỗi lần như thế mình cứ phải mở khóa vào hoặc là tắt máy vào lại mấy lần mới hết. có phải màn hình có vấn đề hok bạn. Trả lời cho tớ nhé.
    Máy của cậu đang bị xung đột phần mềm rồi, cậu vào factory data reset ( khôi phục lài cài đặt gốc ) là sẽ hết bị như thế nhé, chú ý backup lại danh bạ và những thứ cần thiết

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Cho mình hỏi sao arc của mình không coi được hình ảnh được từ thư viện, nếu mình nhấp vào hình ảnh bình thường sẽ có vòng tròn quay để load hình,mà giờ không có.Màn hình tối thui ah...không biết bị sao nữa

Thanks
    710

Quote Nguyên văn bởi linhngoc175 Xem bài viết
    Cho mình hỏi sao arc của mình không coi được hình ảnh được từ thư viện, nếu mình nhấp vào hình ảnh bình thường sẽ có vòng tròn quay để load hình,mà giờ không có.Màn hình tối thui ah...không biết bị sao nữa
    Cậu thử khởi động lại máy, xong vào lại xem có đc ko. Cậu có dùng phần mềm chụp ảnh nào # ko. Nếu có thì thử remove đi, xong vào lại xem. Nếu vẫn ko đc thì mình sợ là phải khôi phục lại cài đặt gốc mới đc

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

mình mới dùng em này nên còn gà lắm,ae cho mình hỏi,khi kết nối vs dt thì em nó có cần các phần mềm giống như của nokia là nokia suite để đồng bộ ko nhỉ ? và phần mềm đó là phần mềm gì

Thanks
    710

Quote Nguyên văn bởi vulong_1202 Xem bài viết
    mình mới dùng em này nên còn gà lắm,ae cho mình hỏi,khi kết nối vs dt thì em nó có cần các phần mềm giống như của nokia là nokia suite để đồng bộ ko nhỉ ? và phần mềm đó là phần mềm gì
    Có cậu nhé, đó là PC Companion

Thành Viên Mới Avatar của langtuvodanh_langtubattai
    Thanks
    0

có bác pro nào biết cách buộc arc S tắt nguồn hoặc khởi động lại khi máy bị treo không ạ?

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Chào các bạn,
    mình mới mua arc S, định cài phần mềm vào máy mà sao điện thoại mình không có ứng dụng Application Installer như trong hình nầy:

cấu hình máy của em đây ạ:

Lần sửa cuối bởi BlackCat1987; 04-07-2012 lúc 11:49 PM

Thanks
    710

Quote Nguyên văn bởi langtuvodanh_langtubattai Xem bài viết
    có bác pro nào biết cách buộc arc S tắt nguồn hoặc khởi động lại khi máy bị treo không ạ?
    Arc S là tháo đc pin nên bình thường khi bị treo máy mọi người thường tháo pin ra luôn chứ ko nghĩ cách nào # để thử bấm phím cứng xem có Restart lại máy đc ko, để mai mình thử xem có phím cứng nào ko ^^!
    Quote Nguyên văn bởi westerner Xem bài viết
    Chào các bạn,
    mình mới mua arc S, định cài phần mềm vào máy mà sao điện thoại mình không có ứng dụng Application Installer như trong hình nầy:

cấu hình máy của em đây ạ:

Đấy là do các bản Rom của tùy từng thị trường có thêm vào hay ko, nếu cậu ko thấy thì cậu có thể vào market rồi download astro file manager cho mình, đây là trình quản lý file rất hay trên Android

Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Từ khóa (Tag) của chủ đề này