Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25
    Lão Đại Avatar của harrynghiem
    Thanks
    212

Công cụ chuyển đổi data games sang thẻ nhớ ngoài - DirectoryBind_0.2.0k

Với những bộ games HD luôn đi kèm với 1 data khổng lồ. Vì vậy, ngoài bộ nhớ trong đi kèm theo máy, các gamers thường có nhu cầu chuyển data sang thẻ nhớ gắn ngoài (external sdcard) để đáp ứng nhu cầu chơi games. Để làm được việc này có nhiều cách, but cách đơn giản nhất là sử dụng app DirectoryBind để thực hiện việc move qua thẻ.

Điều kiện sử dụng

1. Yêu cầu máy phải được root.
    2. Games đã cài lên máy và chơi được.
    3. Cài app DirectoryBind vào máy (pass: cellphones) -
    Link

Hướng dẫn sử dụng

1. Mở app DirectoryBind lên. Nếu máy đã root sẽ có dòng thông báo Root access okay. Nếu thông báo khác vui lòng root máy.

2. Nhấn phím menu chọn Add new entry để thêm mục games cần move qua thẻ.

3. Màn hình directory hiện ra với các mục sau

- Enter source (data) path: là đường dẫn đến thư mục chưa data games cần được move qua thẻ nhớ ngoài. Bạn có thể chỉ đến đường dẫn bất kỳ nào trên thẻ bằng cách giữ tay vào đường dẫn khoảng vài giây hệ thống sẽ hiện các thư mục trong thẻ cần chọn.
    - Enter mount (target) path: là đường dẫn chứa data của games bạn cần move sang thẻ. Lưu ý: mỗi game sẽ có nơi lưu data riêng. Bạn phải biết được đường dẫn lưu data của games. Trong hình dưới Harry test move data của Pes2012 sang thẻ. Mặc định Data của Pes2012 được lưu tại: Android\data\com.konami.pes2012
    - Sau khi chỉ đường dẫn đầy đủ, check vào mục Transfer files from target to data và nhấn mục add để thêm vào app.

4. Sau khi nhấn add màn hình thông tin sau xuất hiện

5. Tuy nhiên, tại bước 4 biểu tượng hình đĩa mềm phía tay trái ở trạng thái mờ, nghĩa là việc move đã hoàn tất but hệ thống vẫn chưa chạy data được move qua thẻ ngoài. Anh em phải nhấn vào biểu tượng này để nó chuyển sang màu xanh mới okay theo giống hình dưới.

6. Để test xem games có work với data mới ở trên thẻ chưa bằng cách bạn vào rename thư mục data trên bộ nhớ trong. Ở đây Harry rename thư mục data của Pes2012 tại Android\data\com.konami.pes2012.trong và tiến hành mở Pes2012 xem đã chạy chưa.

Lưu ý: Vào Preference tick vào mục Bind on boot để vẫn có hiệu lực sau khi máy reboot

Lần sửa cuối bởi harrynghiem; 19-06-2012 lúc 11:16 AM

2. The Following 3 Users Say Thank You to harrynghiem For This Useful Post:

anhvanftu (01-06-2012),nganiit (28-08-2012),skudo101 (09-10-2012)

Thành Viên Mới Avatar của baggio85
    Thanks
    14

Re: Công cụ chuyển đổi data games sang thẻ nhớ ngoài - DirectoryBind_0.2.0k

e làm k đc. nó báo là data directory is NOT empty!

4. The Following User Says Thank You to baggio85 For This Useful Post:

nganiit (28-08-2012)

Thanks
    212

Quote Nguyên văn bởi baggio85 Xem bài viết
    Bạn làm sai or thiếu bước nào đó. Báo lỗi ở phần nào? Mình đã test okay cho pes2012.
    Lưu ý bạn phải chỉ đúng đường dẫn mà game đang lưu trong sdcard

Thành Viên Mới Avatar của baggio85
    Thanks
    14

e bỏ tích transfer....lại đc bác ạ

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Bạn Harry cho mình hỏi,mình làm được đúng được tất cả mọi bước rồi. Chơi được rồi. Thế nhưng mình gặp 1 tình trạng rất lạ là sau khi khởi động lại máy,mở director bind ra thì bị mất hết cái đường dẫn,ko làm sao để bật các game đã move sang thẻ nhớ ngoài được. Vào game nó lại bắt down data từ đầu. Bạn có trả lời cho mình được không ??? Mình dùng rom --VK-- 2.3.6 của bác Hòa bên tinhte.vn. Cảm ơn bạn nhiều !!!

Thanks
    212

Quote Nguyên văn bởi gtkien Xem bài viết
    Bạn Harry cho mình hỏi,mình làm được đúng được tất cả mọi bước rồi. Chơi được rồi. Thế nhưng mình gặp 1 tình trạng rất lạ là sau khi khởi động lại máy,mở director bind ra thì bị mất hết cái đường dẫn,ko làm sao để bật các game đã move sang thẻ nhớ ngoài được. Vào game nó lại bắt down data từ đầu. Bạn có trả lời cho mình được không ??? Mình dùng rom --VK-- 2.3.6 của bác Hòa bên tinhte.vn. Cảm ơn bạn nhiều !!!
    Mở app lên, nhấn phím menu chọn preference và tick vào mục bind on boot. Nghĩa là nó sẽ apply khi máy reboot lại

Thành Viên Mới
    Thanks
    20

Tại vì thư mục mà bạn chọn không trống, nên nó không thể dùng được. Nói cách khác, bạn đã nhầm giữa nơi lưu dữ liệu trên thẻ nhớ ngoài với nơi lưu dữ liệu của bộ nhớ trong.

Enter source (data) path: Bạn cần chọn nơi mới trên thẻ nhớ ngoài để di chuyển dữ liệu từ bộ nhớ trong vào đó. Ví dụ: mnt\extSdCard\Games\com.gameloft.Android.ANMP.Glof tA6HP (đây là thư mục mình vừa tạo mới trên thẻ nhớ ngoài).

Enter mount (target) path: bạn chọn tới thư mục chứa dữ liệu hiện tại của game. Ví dụ: sdcard\Android\data\com.gameloft.android.ANMP.Glof tA6HP (đây là thư mục hiện đang có sẵn ở bộ nhớ trong).

Bạn cần tích chọn mục "Transfer files from target to data" để dữ liệu được di chuyển từ thư mục trên bộ nhớ trong (sdcard) sang thẻ nhớ ngoài (extSdCard), nếu không đánh dấu mục này thì việc di chuyển files không được thực hiện, và việc tạo entry mới này trong DirectoryBind là vô ích.

Sau khi hoàn tất và ấn nút Add, bạn sẽ thấy dữ liệu bắt đầu được di chuyển từ thư mục trên bộ nhớ trong (sdcard) sang thẻ nhớ ngoài (extSdCard). Quá trình hoàn tất, bạn tap vào biểu tượng ổ đĩa mềm ngay trước entry để kích hoạt nó. Vậy là xong.

Quote Nguyên văn bởi baggio85 Xem bài viết

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi longnh Xem bài viết
    Tại vì thư mục mà bạn chọn không trống, nên nó không thể dùng được. Nói cách khác, bạn đã nhầm giữa nơi lưu dữ liệu trên thẻ nhớ ngoài với nơi lưu dữ liệu của bộ nhớ trong.

Enter source (data) path: Bạn cần chọn nơi mới trên thẻ nhớ ngoài để di chuyển dữ liệu từ bộ nhớ trong vào đó. Ví dụ: mnt\extSdCard\Games\com.gameloft.Android.ANMP.Glof tA6HP (đây là thư mục mình vừa tạo mới trên thẻ nhớ ngoài).

Enter mount (target) path: bạn chọn tới thư mục chứa dữ liệu hiện tại của game. Ví dụ: sdcard\Android\data\com.gameloft.android.ANMP.Glof tA6HP (đây là thư mục hiện đang có sẵn ở bộ nhớ trong).

Bạn cần tích chọn mục "Transfer files from target to data" để dữ liệu được di chuyển từ thư mục trên bộ nhớ trong (sdcard) sang thẻ nhớ ngoài (extSdCard), nếu không đánh dấu mục này thì việc di chuyển files không được thực hiện, và việc tạo entry mới này trong DirectoryBind là vô ích.

Sau khi hoàn tất và ấn nút Add, bạn sẽ thấy dữ liệu bắt đầu được di chuyển từ thư mục trên bộ nhớ trong (sdcard) sang thẻ nhớ ngoài (extSdCard). Quá trình hoàn tất, bạn tap vào biểu tượng ổ đĩa mềm ngay trước entry để kích hoạt nó. Vậy là xong.
    Ko cần tick "tranfer files from target 2 data" mà có thể copy data theo đường dẫn. Nếu tick thì đợi hơi lâu, dùng PC tranfer nhanh hơn

Thành Viên Mới
    Thanks
    1

Làm mãi ko được

Thành Viên Mới
    Thanks
    4

xài không được gì hết

Trang 1/3 123 CuốiCuối