Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thành Viên Mới
    Thanks
    6

CM10.1 , 4.2.2 Không thể diễn tả dc gì khác ngoài 2 từ tuyệt vời :D

Nhân dịp đầu xuân năm mới mình cũng xin post bài mang tới cho anh em vài niềm vui mới
    - Đầu tiên là bản recovery mới 6.0.2.8 có hỗ trợ cảm ứng dành riêng cho S3
    - Tiếp theo là bản rom cook Cyanogenmod 10.1 , 4.2.2 đã xuất hiện trên S3
    + Ưu điểm :
    Bản rom này mang trên mình nhiều cải tiến vượt trôi : nhanh hơn , mượt hơn , và đã khắc phục gần như hoàn toàn các lỗi của bản rom 4.2.1 trước trên S3 như camera thỉnh thoảng bị FC , hay chế độ lấy nét tự động chưa hoạt động ,
    + Nhược điểm
    tạm thời mình dùng chưa thấy có lỗi gì .
    Hướng dẫn cài :
    - các bạn up recovery qua odin hoặc mobile odin như khi root nhé ( cái này koh bắt buộc nhưng nếu up bằng recovery cũ bị lỗi rom mình koh chịu trách nhiệm đâu nhé )
    link download http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1719744
    - CM10.1 http://get.cm/?device=i9300&type=nightly
    ( các bản từ ngày 16/2 trở đi là 4.2.2 nhé , hiện giờ mình đang dùng bản đấy )
    các bạn nhớ flash file gapps để có play store nhé . Link http://goo.im/gapps/gapps-jb-20121212-signed.zip
    Mình post bài lần đầu còn nhiều thiếu xót mong anh em giúp đỡ góp ý và đừng ném gạch nhé !: Big_smile:
    Lần sửa cuối bởi quan11294; 19-02-2013 lúc 11:28 PM

2. The Following User Says Thank You to quan11294 For This Useful Post:

TungPham (01-03-2013)

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Re: CM10.1 , 4.2.2 Không thể diễn tả dc gì khác ngoài 2 từ tuyệt vời :D

Ai dùng thử chưa, chia sẻ kinh nghiệm đi nào

Thành Viên Mới
    Thanks
    2

Khi vào chế độ quay phim vẫn bị lỗi các bạn ạ, để máy ngang thì hình bị lùn đi, để dọc thì hình bị dài ra. Âm lượng max speaker hơi nhỏ, trong khi âm lượng max headset to tới mức làm đau nhức cả tai... Mình mới thấy 1 vài vần đề như vậy.

Thành Viên Mới
    Thanks
    6

koh biết bạn dùng bản recovery nào ?? nhưng nếu dùng bản dưới 6. nó sẽ có 1 số hạn chế như vế máy ảnh và 1 số thứ khác . còn cái hiện tượng quay phim chụp ảnh bị fC mình dùng gần 2 tháng chưa bị lần nào . còn nhưng cái về âm lượng thì mình cũng chưa check . mình dùng thì chỉ thấy có vài lỗi như tốc độ chụp ảnh chậm hơn só với của rom stock và khi có tin nhắn thì máy rung yếu bạn thử cài theo bản recovery mình đưa link ở trên rồi wipe lại dữ liệu rồi thử flash lại nhé

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Rom này mình nhận xét là tốc độ nhanh, mượt. Tuy nhiên sau 1 ngày dùng mình thấy có 1 số bất tiện như sau: Không có nghe radio FM (mình đã tìm cả buổi tối mà chẳng thấy cái chức năng này); rom tinh giảm rồi mà mức độ hao pin có vẻ còn nhanh hơn rom stock, chuông báo nhỏ, tin nhắn, cuộc gọi đến, sáng nay thì tí ngủ quên vì cái chuông báo thức bé quá (mình chỉnh âm lượng tất cả lên mức max rồi). Hic đang chuẩn bị quay đầu là bờ thôi các bro ạ.

P/S: ah mình quên, hình như rom này không có chức năng Smart stay. Mình tìm hết setting rồi mà ko thấy, ko biết có bro nào biết chỗ bật nó lên ko nhỉ, chỉ mình với nhé. Thanks bro!
    Lần sửa cuối bởi nguyenthangbk; 19-06-2013 lúc 08:51 AM

Thành Viên Mới
    Thanks
    6

bản này ra bản fix mới lâu rồi nhé link đây các bác tại mình quên koh up http://get.cm/get/8Cf
    bản này vừa có hôm 18 tháng 6 nhé . còn vấn đề cái chuông báo bản vào chỉnh trong dps . tiếng sẽ to đến đau tai . với cái tính năng smart stay là độc quyền trong rom của samsung trên rom gốc google koh có chỉ có phẩn chỉnh thời gian sau bao lâu thì nó sẽ tự động tắt màn hình